Bambanci tsakanin mai mulkin grating da mai magana da yawun ma'aunin hangen nesa

Mutane da yawa ba za su iya bambancewa tsakanin mai mulkin grating da mai maganadisu a cikin injin auna hangen nesa ba.A yau za mu yi magana game da bambancin da ke tsakaninsu.
Ma'aunin grating firikwensin firikwensin da aka yi ta hanyar ka'idar tsangwama da tsangwama.Lokacin da aka haɗe gratings guda biyu tare da farar guda ɗaya, kuma layin sun zama ɗan ƙaramin kusurwa a lokaci guda, sannan a ƙarƙashin hasken layi ɗaya, haske da ratsi masu duhu waɗanda aka rarraba a tsaye ana iya ganin su a tsaye na layin.Ana kiransa Moiré fringes, don haka Moiré fringes sune tasirin haɗakarwa da tsangwama na haske.Lokacin da ƙaramin farar ya motsa grating, ɓangarorin moiré su ma ana motsa su da farar geza ɗaya.Ta wannan hanya, za mu iya auna nisa daga cikin moiré fringes mafi sauki fiye da nisa na grating Lines.Bugu da ƙari, tun da kowane gefuna na moire ya ƙunshi maɗaukaki na layukan grating da yawa, lokacin da ɗayan layin yana da kuskure (tazara mara daidaituwa ko slant), wannan kuskuren layin da sauran layin grating Matsayin tsakar layin zai canza. .Koyaya, gefuna na moiré ya ƙunshi mahaɗar layin layi masu yawa.Sabili da haka, canjin matsayi na tsaka-tsakin layi yana da ɗan ƙaramin tasiri akan ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa, don haka za'a iya amfani da ƙugiya don ƙara girma da matsakaicin tasiri.
Ma'aunin maganadisu firikwensin firikwensin da aka yi ta hanyar amfani da ƙa'idar sandunan maganadisu.Tushen mai mulki shine tsiri na ƙarfe mai ƙaƙƙarfan maganadisu iri ɗaya.Sandunan S da N suna daidaitawa daidai gwargwado akan tsiri na karfe, kuma shugaban karatun yana karanta canje-canjen sandunan S da N don ƙidaya.
Yawan zafin jiki yana tasiri sosai ga sikelin grating, kuma yanayin amfanin gabaɗaya yana ƙasa da digiri 40 na ma'aunin celcius.
Buɗaɗɗen ma'aunin maganadisu yana da sauƙin shafar filayen maganadisu, amma rufaffiyar ma'aunin maganadisu ba su da wannan matsalar, amma farashin ya fi girma.


Lokacin aikawa: Oktoba-19-2022