Laifi na gama gari da hanyoyin magance na'urori masu auna bidiyo ta atomatik

Laifi gama gari da hanyoyin magance suinjunan auna bidiyo ta atomatik:

Saukewa: 322H-VMS

1. Batu: Yankin hoton baya nuna ainihin hotuna kuma yana bayyana shuɗi. Yadda za a warware wannan?
Nazari: Wannan na iya zama saboda haɗaɗɗen igiyoyin shigar da bidiyo da ba daidai ba, shigar da su cikin tashar shigar da bidiyo ta katin zanen kwamfuta ba daidai ba bayan haɗawa da mai masaukin kwamfuta, ko saitunan siginar shigarwar bidiyo kuskure.

2. Batu: Yankin hoto a cikinInjin auna bidiyoba ya nuna hotuna kuma yana bayyana launin toka. Me yasa hakan ke faruwa?

2.1 Wannan na iya zama saboda ba a shigar da katin ɗaukar bidiyo da kyau ba. A wannan yanayin, kashe kwamfutar da kayan aiki, buɗe akwati na kwamfutar, cire katin ɗaukar bidiyo, saka shi, tabbatar da shigar da kyau, sannan sake kunna kwamfutar don warware matsalar. Idan kun canza ramin, kuna buƙatar sake shigar da direba don injin auna bidiyo.
2.2 Hakanan yana iya zama saboda rashin shigar direban katin ɗaukar bidiyo daidai. Bi umarnin don sake shigar da direban katin bidiyo.

3. Batu: Abubuwan da ba a sani ba a cikin bayanan yanki na ƙididdigar na'urar aunawa ta bidiyo.

3.1 Wannan na iya zama sanadin rashin haɗin kai na RS232 ko layukan siginar mai mulki. A wannan yanayin, cirewa kuma sake haɗa layin siginar RS232 da grating mai mulki don warware matsalar.
3.2 Hakanan yana iya zama kuskure ta hanyar saitunan tsarin da ba daidai ba. Bi umarnin don saita ƙimar diyya ta layi don gatura uku.

4. Batu: Me ya sa ba zan iya matsar da Z-axis naInjin auna bidiyo?
Analysis: Wannan na iya zama saboda ba a cire madaidaicin dunƙule na axis na Z-axis ba. A wannan yanayin, sassauta dunƙule gyarawa akan ginshiƙi. A madadin, zai iya zama kuskuren motar Z-axis. A wannan yanayin, da fatan za a tuntuɓe mu don gyarawa.

5. Tambaya: Menene bambanci tsakaninhaɓakawa na ganida girman hoto?
Ƙwaƙwalwar gani yana nufin haɓakar abu ta wurin abin ido ta hanyar firikwensin hoton CCD. Girman hoto yana nufin ainihin girman hoton idan aka kwatanta da abu. Bambancin ya ta'allaka ne a cikin hanyar haɓakawa; na farko yana samuwa ta hanyar tsarin lens na gani, ba tare da murdiya ba, yayin da na biyun ya ƙunshi faɗaɗa yanki na pixel a cikin firikwensin hoton CCD don cimma girma, faɗowa ƙarƙashin nau'in sarrafa girman hoto.

Na gode da karantawa. Abin da ke sama gabatarwa ne ga kurakuran gama gari da hanyoyin magance suinjunan auna bidiyo ta atomatik. An samo wasu abun ciki daga intanet kuma don tunani kawai.


Lokacin aikawa: Maris-05-2024